Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake
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TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA MKOA WA LINDI
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Lindi na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Kielelezo Mvua (mm)

1 Chini ya wastani hadi wastani [ 1942.2-960.1
[ 960.2 - 978.1
I 978.2 - 996

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa mkoa wa Lindi. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Lindi. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa miaka 30
(1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

e Kwa ujumla mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Lindi.

e Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022.

e Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

e Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu hususan kati ya miezi ya Novemba, 2022
hadi Januari, 2023.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — April, 2023)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Lindi. Mvua zinatarajiwa
kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022 na kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya
mvua kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.qo.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA LINDI
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Lindi.

Mkoa wa Lindi

Wilaya ya Lindi

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Lindi.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Lindi.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya

mwezi Disemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Lindi

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Lindi ni milimita 960
hadi 1000.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

O

O

O

o

Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao

wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho
na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA KILWA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kilwa, Lindi.

Mkoa wa Lindi

Wilaya ya Kilwa
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gb \ N
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Kielelezo —
[ Chini ya Wastani hadi Wastani \(fr

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Kilwa, Lindi.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kilwa.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Disemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Kilwa

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kilwa ni milimita 940
hadi 1000.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda mfupi
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikivemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA LIWALE
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Liwale, Lindi.

Mkoa wa Lindi

Wilaya ya Liwale

O A
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[ Chini ya Wastani hadi Wak_

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Liwale, Lindi.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Liwale.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Disemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Liwale

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Liwale ni milimita 960
hadi 1000.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda mfupi
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA NACHINGWEA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nachingwea, Lindi.

Mkoa wa Lindi
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Kielelezo | /w‘)

[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Nachingwea, Lindi.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Nachingwea.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Disemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Nachingwea

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Nachingwea ni
milimita 940 hadi 1000.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu wabharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda mfupi
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwvemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA RUANGWA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ruangwa, Lindi.

Mkoa wa Lindi
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Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Ruangwa, Lindi.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ruangwa.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Disemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Ruangwa

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Ruangwa ni milimita
940 hadi 1000.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu wabharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda mfupi
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikivemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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